महाराष्ट्राच्या मुख्यमंत्र्यांची संपूर्ण यादी -Latest Complete List- List of Chief Ministers of Maharashtra and Tenure

महाराष्ट्राच्या मुख्यमंत्र्यांची संपूर्ण यादी -Latest Complete List- List of Chief Ministers of Maharashtra and Tenure

 

मुंबई राज्य १९६० पर्यंत- मुख्यमंत्र्याचे नाव व त्यांचा कार्यकाळ

1. बी.जी. खेर -१५ ऑगस्ट १९४७ – २१ एप्रिल १९५२
2. न्यायाधीश देसाई -२१ एप्रिल १९५२ – ३१ ऑक्टोबर १९५६
3. यशवंतराव चव्हाण -१ नोव्हेंबर १९५६
o ५ एप्रिल १९५७- -५ एप्रिल १९५७
o ३० एप्रिल १९६०- १३०७

महाराष्ट्र स्थापने नंतर -१९६०

1. यशवंतराव चव्हाण -१ मे १९६० – १९ नोव्हेंबर १९६२
2. मारोतराव कन्नमवार -२० नोव्हेंबर १९६२ – २४ नोव्हेंबर १९६३
3. पी.के. सावंत -२५ नोव्हेंबर १९६३ – ४ डिसेंबर १९६३
4. वसंतराव नाईक -५ डिसेंबर १९६३ – १ मार्च १९६७- १५४८ दिवस, -१ मार्च १९६७ – १३ मार्च १९७२- १८४० दिवस, -१४ मार्च १९७२ – २० फेब्रुवारी १९७५- ७०९ दिवस- एकूण ४०९७ दिवस-
5. शंकरराव चव्हाण -२१ फेब्रुवारी १९७५ – १६ मे १९७७-
6. वसंतदादा पाटील -१७ मे १९७७ – ५ मार्च १९७८- २९३ दिवस, -६ मार्च १९७८ – १८ जुलै १९७८- १३४ दिवस
7. शरद पवार -१९ जुलै १९७८ – १७ फेब्रुवारी १९८०

राष्ट्रपती राजवट -१८ फेब्रुवारी १९८० – ८जून१९८०

8. अब्दुल रेहमान अंतुले -९ जून १९८० – १२ जानेवारी १९८२
9. बाळासाहेब भोसले -२१ जानेवारी १९८२ – १ फेब्रुवारी १९८३
10. वसंतदादा पाटील -२ फेब्रुवारी १९८३ – १ जून १९८५
11. शिवाजीराव पाटील निलंगेकर -३ जून १९८५ – ६ मार्च १९८६
12. शंकरराव चव्हाण -१२ मार्च १९८६ – २६ जून १९९८
13. शरद पवार -२६ जून १९८८ – २५ जून १९९१
14. सुधाकर नाईक -२५ जून १९९१ – २२ फेब्रुवारी १९९३
15. शरद पवार -६ मार्च १९९३ – १४ मार्च १९९५
16. मनोहर जोशी -१४ मार्च १९९५ -३१ जानेवारी १९९९
17. नारायण राणे -१ फेब्रुवारी १९९९ – १७ ऑक्टोबर १९९९
18. विलासराव देशमुख -१८ ऑक्टोबर १९९९ – १६ जानेवारी २००३
19. सुशीलकुमार शिंदे -१८ जानेवारी २००३ – ३० ऑक्टोबर २००४
20. विलासराव देशमुख -१ नोव्हेंबर २००४ – ४ डिसेंबर २००८
21. अशोक चव्हाण -८ डिसेंबर २००८ – १५ ऑक्टोबर २००९- ३११ दिवस, -७ नोव्हेंबर २००९ – ९ नोव्हेंबर २०१०
22. पृथ्वीराज चव्हाण -११ नोव्हेंबर २०१० – २६ सप्टेंबर २०१४
राष्ट्रपती राजवट -२८ सप्टेंबर २०१४ – ३१ ऑक्टोबर २०१४
23. देवेंद्र फडणवीस -३१ ऑक्टोबर २०१४ – ८ नोव्हेंबर २०१९

See also  यु आय डी ए आयचा फुलफाँर्म काय असतो?- UIDAI full form in Marathi

राष्ट्रपती राजवट- १२ नोव्हेंबर – २३ नोव्हेंबर २०१९

25. देवेंद्र फडणवीस -२३ नोव्हेंबर २०१९- २६ नोव्हेंबर -२०१९
26. उद्धव टाकरे- २८ नोव्हेंबर ते २९जून २०२२
27. एकनाथ शिंदे- ३०जून २०२२ – आजतागायत

महाराष्ट्रच्या मुख्यमंत्र्याची विभाग निहाय यादी.

• विदर्भ – ४
1) मारूतराव कन्नमवार
2) वसंतराव नाईक
3) सुधाकरराव नाईक
4) देवेंद्र फडणवीस
• मराठवाडा – ४
1) शंकरराव चव्हाण
2) शिवाजीराव पाटील निलंगेकर
3) विलासराव देशमूख
4) अशोक चव्हाण
• कोकण – 4
1) ऐ. आर. अंतुले
2) मनोहर जोशी
3) नारायण राणे
4) एकनाथ शिंदे

•पश्चिम महाराष्ट्र – ६
1) यशवंतराव चव्हाण
2) वसंतदादा पाटील
3) शरद पवार
4) बाबासाहेब भोसले
5) सुशीलकुमार शिंदे
6) पृथ्वीराज चव्हाण
• उत्तर महाराष्ट्र – 0
महाराष्ट्र – आमदारपद नसुन ही मुख्यमंत्री पदावर बसणाऱ्या व्यक्ती
1) बॅ.ए. आर. अंतुले १९८०
2) वसंतदादा पाटील १९८३
3) शिवाजीराव पाटील निलंगेक(१९८५
4) शंकरराव चव्हाण१९८६
5) शरद पवार १९९३
6) सुशीलकुमार शिंदे२००३
7) पृथ्वीराज चव्हाण २०१०
8) उद्धवराव ठाकरे २०१९

Latest Complete List-  List of Chief Ministers of Maharashtra with Tenure

 

Sl.No Chief Minister From To
1 Eknath Shinde 30 Jun 2022 Present
2 Uddhav Thackeray 28 Nov 2019 29 Jun 2022
3 Devendra Fadnavis 23 Nov 2019 26 Nov 2019
4 President’s rule 12 Nov 2019 23 Nov 2019
5 Devendra Fadnavis 31 Oct 2014 08 Nov 2019
6 President’s rule 28 Sep 2014 30 Oct 2014
7 Prithviraj Chavan 11 Nov 2010 26 Sep 2014
8 Ashok Chavan 07 Nov 2009 09 Nov 2010
9 Ashok Chavan 08 Dec 2008 15 Oct 2009
10 Vilasrao Deshmukh 01 Nov 2004 04 Dec 2008
11 Sushilkumar Shinde 18 Jan 2003 30 Oct 2004
12 Vilasrao Deshmukh 18 Oct 1999 16 Jan 2003
13 Narayan Rane 01 Feb 1999 17 Oct 1999
14 Manohar Joshi 14 Mar 1995 31 Jan 1999
15 Sharad Pawar 06 Mar 1993 14 Mar 1995
16 Sudhakarrao Naik 25 Jun 1991 22 Feb 1993
17 Sharad Pawar 04 Mar 1990 25 Jun 1991
18 Sharad Pawar 26 Jun 1988 03 Mar 1990
19 Shankarrao Chavan 12 Mar 1986 26 Jun 1988
20 Shivajirao Patil Nilangekar 03 Jun 1985 06 Mar 1986
21 Vasantdada Patil 02 Feb 1983 01 Jun 1985
22 Babasaheb Bhosale 21 Jan 1982 01 Feb 1983
23 Abdul Rehman Antulay 09 Jun 1980 12 Jan 1982
24 President’s rule 17 Feb 1980 08 Jun 1980
25 Sharad Pawar 18 Jul 1978 17 Feb 1980
26 Vasantdada Patil 05 Mar 1978 18 Jul 1978
27 Vasantdada Patil 17 May 1977 05 Mar 1978
28 Shankarrao Chavan 21 Feb 1975 16 May 1977
29 Vasantrao Naik 13 Mar 1972 20 Feb 1975
30 Vasantrao Naik 01 Mar 1967 13 Mar 1972
31 Vasantrao Naik 05 Dec 1963 01 Mar 1967
32 P. K. Sawant 25 Nov 1963 04 Dec 1963
33 Marotrao Kannamwar 20 Nov 1962 24 Nov 1963
34 Yashwantrao Chavan 01 May 1960 19 Nov 1962
See also  शेवगा लागवड - Moringa Cultivation Maharashtra

 

 

 

भारतीय पंतप्रधानांच्या नावांची यादी (1947 ते आजपर्यंत )- Prime Minister Of India List

 

 

भारत 28 राज्य, केंद्र शासित प्रदेश राजधानी आणि राजभाषा – 28 State, Union Territories Capital and Official Language

 

देशाचे नावे व राजधानी नावे मराठी – List Of Countries And Capital

 

 

Leave a Comment